Ngày 07/7/2024 Công đoàn bộ phận Chi cục Chăn nuôi và Thú y tỉnh Đồng Nai đã tổ chức Lễ tuyên dương học giỏi sống tốt năm 2024 cho con công chức, viên chức, người lao động(CC,VC,NLĐ) đang công tác tại Chi cục.
Chương trình tuyên dương con CC, VC, NLĐ “Học giỏi - Sống tốt” là hoạt động thường niên của Công đoàn Bộ phận Chi cục Chăn nuôi và Thú y tỉnh Đồng Nai. Nhằm khơi dậy lòng hiếu học, tinh thần phấn đấu rèn luyện về mọi mặt của các em học sinh cũng như ghi nhận công lao nuôi dưỡng, giáo dục của các bậc phụ huynh, đồng thời thể hiện sự quan tâm sâu sắc của Cấp uỷ, Lãnh đạo và Ban Chấp hành Công đoàn Bộ phận Chi cục đến thế hệ tương lai của đất nước nói chung và con của CC, VC, NLĐ Chi cục nói riêng.
Lãnh đạo Chi cục Chăn nuôi và Thú y phát biểu trong buổi tuyên dương
Đây là những bông hoa tiêu biểu “học giỏi, sống tốt” của các cháu theo cấp học được chọn từ các tổ Công đoàn trực thuộc từ tiểu học, trung học cơ sở, trung học phổ thông, cao đẳng, đại học.
Nhiều em liên tục nhiều năm liền là học sinh giỏi, có đạo đức tốt, là những đội viên, đội thiếu niên tiền phong, cháu ngoan Bác Hồ và là những đoàn viên Đoàn thanh niên cộng sản Hồ Chí Minh gương mẫu, tích cực trong các hoạt động xã hội.
Trong năm 2024 Công đoàn bộ phận Chi cục tỉnh tuyên dương 145 em là con công chức, viên chức, lao động có thành tích xuất sắc trong học tập và rèn luyện. Trong đó có …. em được vinh dự nhận giấy khen của Công đoàn Viên chức tỉnh Đồng Nai.
Các cháu được tuyên dương có thành tích trong "Học giỏi - Sống tốt"
Tuyên dương con CC, VC, NLĐ “Học giỏi - Sống tốt” là nét đẹp văn hóa, truyền thống của Chi cục Chăn nuôi và Thú y nhằm khích lệ, động viên con CBNV phấn đấu học tập, rèn luyện, trở thành những công dân tốt, có ích cho xã hội; đồng thời thể hiện sự quan tâm của Ban Lãnh đạo, Ban Chấp hành Công đoàn Bộ phận đến đời sống tinh thần của CC, VC, NLĐ.
Hoàng Thị Thủy- Chi cục Chăn nuôi và Thú y